เปิดงานประเพณีทิ้งกระจาดจังหวัดสุพรรณบุรี
เมื่อวันที่ 2 ก.ย. 2566 นายวราวุธ ศิลปอาชา รัฐมนตรีว่าการกระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ เป็นประธานเปิดงานประเพณีทิ้งกระจาดจังหวัดสุพรรณบุรี ประจำปี 2566 ณ บริเวณศาลเจ้าพ่อหลักเมือง อ.เมือง จ.สุพรรณบุรี เพื่ออนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมประเพณีอันดีงามของท้องถิ่น และสืบทอดความสัมพันธ์อันดีระหว่างชาวไทย กับชาวไทยเชื้อสายจีนที่มีมาเป็นเวลายาวนานทั้งนี้ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ สุพรรณบุรี นำโดย ดร.พิมพร ศรีรุ่งเรือง และ ดร.คเณศ ภักดีภักดิ์ ได้นำตัวแทนนิสิต มก.สุพรรณบุรี เข้าร่วมกิจกรรมพิธีเปิดงานประเพณีทิ้งกระจาด เจ้าพ่อหลักเมืองสุพรรณบุรี ประจำปี 2566